ਅਫਰੀਕੀ ਗੇਂਦਬਾਜ਼ ਵੈਸਟਇੰਡੀਜ਼ ਦੀ ਟੀਮ ਤੇ ਪਏ ਭਾਰੀ

Advertisement

ਅਫਰੀਕੀ ਗੇਂਦਬਾਜ਼ ਵੈਸਟਇੰਡੀਜ਼ ਦੀ ਟੀਮ ਤੇ ਪਏ ਭਾਰੀ

ਵੈਸਟਇੰਡੀਜ਼ ਦੀ ਟੀਮ ਪਹਿਲੀ ਪਾਰੀ ਵਿਚ 97 ਦੌੜਾਂ ‘ਤੇ ਹੀ ਸਿਮਟੀ

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ ,11ਜੂਨ(ਵਿਸ਼ਵ ਵਾਰਤਾ) ਵੈਸਟਇੰਡੀਜ਼ ਦੀ ਟੀਮ ਆਪਣੇ ਘਰ ਖੇਡਦਿਆਂ ਹੀ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ਾਂ ਦੇ ਸ਼ਰਮਨਾਕ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਕਾਰਨ ਪਹਿਲੀ ਪਾਰੀ ਵਿਚ 100 ਦੌੜਾਂ ਵੀ ਨਹੀਂ ਬਣਾ ਸਕੀ । ਪਹਿਲੇ ਟੈਸਟ ਮੈਚ ਦੇ ਪਹਿਲੇ ਦਿਨ, ਮਹਿਮਾਨ ਟੀਮ ਦੇ ਗੇਂਦਬਾਜ਼ ਲੁੰਗੀ ਐਨਗਿਦੀ ਅਤੇ ਐਨਰਿਕ ਨੌਰਟਜੇ ਦੁਆਰਾ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਗੇਂਦਬਾਜ਼ੀ ਦੇ ਅਧਾਰ ‘ਤੇ ਵੈਸਟਇੰਡੀਜ਼ ਨੂੰ ਸਿਰਫ 97 ਦੌੜਾਂ’ ਤੇ ਢੇਰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਦਿਨ ਦਾ ਖੇਡ ਖਤਮ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਦੱਖਣੀ ਅਫਰੀਕਾ ਨੇ 4 ਵਿਕਟਾਂ ਦੇ ਨੁਕਸਾਨ ‘ਤੇ 128 ਦੌੜਾਂ ਬਣਾਈਆਂ ਸਨ। ਕੁਇੰਟਨ ਡੀ ਕਾੱਕ (34) ਅਤੇ ਵੈਨ ਡੇਰ ਡਸਰ (4) ਬੱਲੇਬਾਜ਼ੀ ਕਰ ਰਹੇ ਸਨ।

ਵੈਸਟਇੰਡੀਜ਼ ਦੇ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ਾਂ ਨੇ ਸੇਂਟ ਲੂਸੀਆ ਦੇ ਗ੍ਰੋਸ ਆਈਲੇਟ ਦੇ ਡੈਰੇਨ ਸੈਮੀ ਨੈਸ਼ਨਲ ਕ੍ਰਿਕਟ ਸਟੇਡੀਅਮ ਵਿੱਚ ਦੱਖਣੀ ਅਫਰੀਕਾ ਦੇ ਲੁੰਗੀ ਐਨਗਿਦੀ ਅਤੇ ਨੌਰਟਜੇ ਤੋਂ ਜਾਨਲੇਵਾ ਗੇਂਦਬਾਜ਼ੀ ਕੀਤੀ। ਦੋ ਟੈਸਟ ਮੈਚਾਂ ਦੀ ਲੜੀ ਦੇ ਪਹਿਲੇ ਟੈਸਟ ਮੈਚ ਵਿਚ ਵੈਸਟਇੰਡੀਜ਼ ਨੇ ਟਾਸ ਜਿੱਤ ਕੇ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ੀ ਕਰਨ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਟੀਮ ਸਿਰਫ 97 ਦੌੜਾਂ ‘ਤੇ ਆਲ ਆਉਟ ਹੋ ਗਈ। ਦੱਖਣੀ ਅਫਰੀਕਾ ਦੇ ਤੇਜ਼ ਗੇਂਦਬਾਜ਼ਾਂ ਨੇ ਵੈਸਟ ਇੰਡੀਜ਼ ਦੀ ਪੂਰੀ ਟੀਮ ਦਾ ਸਫਾਇਆ ਕਰ ਦਿੱਤਾ।ਐਨਗਿਦੀ ਪਹਿਲੀ ਪਾਰੀ ਵਿਚ ਟੀਮ ਦਾ ਸਟਾਰ ਗੇਂਦਬਾਜ਼ ਸੀ ਜਿਸ ਨੇ 13.5 ਓਵਰਾਂ ਵਿਚ 19 ਦੌੜਾਂ ਦੇ ਕੇ 5 ਵਿਕਟਾਂ ਲਈਆਂ। ਐਨਰਿਕ ਨੌਰਟਜੇ ਨੇ ਚਾਰ ਵਿਕਟਾਂ ਲਈਆਂ ਜਦਕਿ ਇਕ ਵਿਕਟ ਕਾਗੀਸੋ ਰਬਾਡਾ ਲਈ ਗਈ। ਵੈਸਟਇੰਡੀਜ਼ ਲਈ ਸਿਰਫ ਜੇਸਨ ਹੋਲਡਰ ਹੀ 20 ਦੌੜਾਂ ਬਣਾ ਸਕਿਆ।

 

ਵੈਸਟਇੰਡੀਜ਼ ਨੂੰ 97 ਦੌੜਾਂ ‘ਤੇ ਆlingਟ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ੀ ਕਰਨ ਆਏ ਦੱਖਣੀ ਅਫਰੀਕਾ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਵੀ ਚੰਗੀ ਨਹੀਂ ਰਹੀ। ਕਪਤਾਨ ਡੀਨ ਐਲਗਰ ਬਿਨਾਂ ਕੋਈ ਖਾਤਾ ਖੋਲ੍ਹੇ ਵਾਪਸ ਪਰਤਿਆ। ਜਦਕਿ ਕੀਗਨ ਪੀਟਰਸਨ ਵੀ ਸਿਰਫ 19 ਦੌੜਾਂ ਹੀ ਬਣਾ ਸਕਿਆ। ਐਡੇਨ ਮਾਰਕਰਾਮ ਨੇ ਡਰ ਨਾਲ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ੀ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਅਰਧ ਸੈਂਕੜਾ ਲਗਾਇਆ। ਉਸਨੇ 110 ਗੇਂਦਾਂ ਵਿੱਚ 60 ਦੌੜਾਂ ਬਣਾਉਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਆਪਣਾ ਵਿਕਟ ਗਵਾ ਦਿੱਤਾ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਟੀਮ ਨੂੰ ਚੌਥਾ ਝਟਕਾ ਕੈਲੇਹ ਵਰਨੇ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿਚ ਮਿਲਿਆ। ਡੀ ਕਾੱਕ ਅਤੇ ਡਸਰ ਨੇ ਉਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਕੋਈ ਹੋਰ ਵਿਕਟ ਨਹੀਂ ਡਿੱਗਣ ਦਿੱਤਾ. ਦਿਨ ਦਾ ਖੇਡ ਖ਼ਤਮ ਹੋਣ ‘ਤੇ 4 ਵਿਕਟਾਂ ਦੇ ਨੁਕਸਾਨ’ ਤੇ 128 ਦੌੜਾਂ ਬਣੀਆਂ।