ਆਈਪੀਐਲ 2022-ਆਪਣਾ ਪਹਿਲਾ ਟੂਰਨਾਮੈਂਟ ਖੇਡ ਰਹੀ ਲਖਨਊ ਸੁਪਰਜਾਇੰਟਸ ਨੇ ਕੀਤਾ ਪਲੇਅਆਫ ਲਈ ਕੁਆਲੀਫਾਈ

53
Advertisement

ਆਈਪੀਐਲ 2022-ਆਪਣਾ ਪਹਿਲਾ ਟੂਰਨਾਮੈਂਟ ਖੇਡ ਰਹੀ ਲਖਨਊ ਸੁਪਰਜਾਇੰਟਸ ਨੇ ਕੀਤਾ ਪਲੇਅਆਫ ਲਈ ਕੁਆਲੀਫਾਈ

ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ,19 ਮਈ(ਵਿਸ਼ਵ ਵਾਰਤਾ)- ਆਈਪੀਐਲ 2022 ਦੇ 66ਵੇਂ ਮੈਚ ਵਿੱਚ ਲਖਨਊ ਸੁਪਰ ਜਾਇੰਟਸ ਨੇ ਕੋਲਕਾਤਾ ਨਾਈਟ ਰਾਈਡਰਜ਼ ਨੂੰ ਹਰਾਇਆ। ਲਖਨਊ ਸੁਪਰ ਜਾਇੰਟਸ ਨੇ ਸਾਹ ਲੈਣ ਵਾਲੇ ਉੱਚ ਸਕੋਰ ਵਾਲੇ ਮੈਚ ਦੀ ਆਖਰੀ ਗੇਂਦ ‘ਤੇ ਦੋ ਦੌੜਾਂ ਬਚਾ ਕੇ ਕੋਲਕਾਤਾ ਨਾਈਟ ਰਾਈਡਰਜ਼ ਨੂੰ ਟੂਰਨਾਮੈਂਟ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਕਿਉਂਕਿ ਲਖਨਊ ਨੇ ਰੋਮਾਂਚਕ ਜਿੱਤ ਨਾਲ ਪਲੇਆਫ ਲਈ ਕੁਆਲੀਫਾਈ ਕਰ ਲਿਆ। ਨਵੀਂ ਟੀਮ ਦੇ ਕਪਤਾਨ ਕੇਐਲ ਰਾਹੁਲ ਇਸ ਜਿੱਤ ਲਈ ਟੀਮ ਨੂੰ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰ ਠਹਿਰਾਉਂਦੇ ਹਨ।

ਇਹ ਵੀ ਸੱਚ ਹੈ, ਕਿਸੇ ਨੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਬੰਦ ਮੁੱਠੀ ਦਾ ਮੁੱਲ ਲੱਖਾਂ ਦਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਜੇ ਖੋਲ੍ਹਿਆ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਬੇਕਾਰ ਹੈ। ਕੇਐਲ ਰਾਹੁਲ ਦੀ ਟੀਮ ਨੇ ਇਸ ਮਿਸਾਲ ਨੂੰ ਕਿਸੇ ਦੀ ਕਲਪਨਾ ਤੋਂ ਪਰੇ ਸੱਚ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਕਿਸੇ ਨੇ ਕਲਪਨਾ ਵੀ ਨਹੀਂ ਕੀਤੀ ਹੋਵੇਗੀ ਕਿ ਆਈ.ਪੀ.ਐੱਲ. ‘ਚ ਪ੍ਰਵੇਸ਼ ਕਰਨ ਵਾਲੀ ਟੀਮ ਇੰਨੀ ਜਲਦੀ ਆਪਣਾ ਜ਼ੋਰ ਦਿਖਾ ਸਕੇਗੀ ਪਰ ਰਾਹੁਲ ਨੂੰ ਕਪਤਾਨ ਬਣਾਉਣ ਦਾ ਫਰੈਂਚਾਇਜ਼ੀ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਅਤੇ ਰਾਹੁਲ ਦਾ ਆਪਣੀ ਟੀਮ ‘ਤੇ ਭਰੋਸਾ ਹੁਣ ਤੱਕ ਲਖਨਊ ਦੀ ਜਿੱਤ ਨੂੰ ਬਰਕਰਾਰ ਰੱਖਣ ‘ਚ ਸਫਲ ਰਿਹਾ ਹੈ। .

ਕੇਐਲ ਰਾਹੁਲ ਇਸ ਜਿੱਤ ਦਾ ਸਿਹਰਾ ਆਪਣੀ ਟੀਮ ਨੂੰ ਦਿੰਦੇ ਹਨ, ਕਿਉਂਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਮੰਨਣਾ ਹੈ ਕਿ ਜਦੋਂ ਤੱਕ ਟੀਮ ਇਕੱਠੇ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦੀ ਕੋਈ ਵੀ ਮੈਚ ਨਹੀਂ ਜਿੱਤਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ। ਦੇਸ਼ ਦੇ ਆਪਣੇ ਸੋਸ਼ਲ ਮਾਈਕ੍ਰੋਬਲਾਗਿੰਗ ਪਲੇਟਫਾਰਮ, ਕੂ ‘ਤੇ, ਰਾਹੁਲ ਨੇ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਤਸਵੀਰਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਪੋਸਟਾਂ ਰਾਹੀਂ ਟੀਮ ਭਾਵਨਾ ਦੀ ਉਦਾਹਰਣ ਦਿੱਤੀ। ਉਹ ਇੱਕ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇੱਕ ਟੀਮ ਦਾ ਧੰਨਵਾਦ ਕਰਦਾ ਹੋਇਆ ਕਹਿੰਦਾ ਹੈ:

ਟੀਮ ਵਰਕ

ਇਕੱਠੇ

ਅੱਗੇ

ਗੱਲ ਤਾਂ ਟੀਮ ਭਾਵਨਾ ਦੀ ਸੀ ਪਰ ਜੇਕਰ ਲਖਨਊ ਜਿੱਤਣ ਵਾਲੇ ਮੈਚ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰੀਏ ਤਾਂ ਕਵਿੰਟਨ ਡੀ ਕਾਕ ਅਤੇ ਕੇਐੱਲ ਰਾਹੁਲ ਨੇ ਤੂਫਾਨੀ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ੀ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਪੂਰੇ 20 ਓਵਰਾਂ ਦੀ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ੀ ਕੀਤੀ। ਟਾਸ ਜਿੱਤ ਕੇ ਪਹਿਲਾਂ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ੀ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਲਖਨਊ ਨੇ 210 ਦੌੜਾਂ ਦਾ ਵੱਡਾ ਸਕੋਰ ਖੜ੍ਹਾ ਕੀਤਾ, ਜਿਸ ਨੂੰ ਕੇਕੇਆਰ ਨੇ ਆਖਰੀ ਓਵਰ ਤੱਕ ਹਾਰ ਨਹੀਂ ਮੰਨੀ। ਇਸ ਪਾਰੀ ਵਿੱਚ ਕਵਿੰਟਨ ਡੀ ਕਾਕ ਨੇ 140 ਦੌੜਾਂ ਬਣਾਈਆਂ, ਜਦਕਿ ਕਪਤਾਨ ਕੇਐਲ ਰਾਹੁਲ ਨੇ 68 ਦੌੜਾਂ ਦੀ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਪਾਰੀ ਖੇਡੀ। ਦੋਵਾਂ ਵਿਚਾਲੇ 210 ਦੌੜਾਂ ਦੀ ਸਾਂਝੇਦਾਰੀ ਹੋਈ, ਜੋ ਆਈਪੀਐੱਲ ‘ਚ ਇਤਿਹਾਸ ਹੈ।

ਦੋਵਾਂ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ਾਂ ਨੇ ਛੱਕੇ ਜੜੇ

ਇਸ ਪਾਰੀ ਵਿੱਚ ਕਵਿੰਟਨ ਡੀ ਕਾਕ ਨੇ ਪੂਰਾ ਮੇਲਾ ਲੁੱਟ ਲਿਆ, ਜਿਸ ਨੇ 70 ਗੇਂਦਾਂ ਵਿੱਚ 140 ਦੌੜਾਂ ਬਣਾਈਆਂ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਕਵਿੰਟਨ ਡੀ ਕਾਕ ਨੇ 10 ਚੌਕੇ ਅਤੇ 10 ਛੱਕੇ ਲਗਾਏ। ਆਪਣਾ ਸੈਂਕੜਾ ਪੂਰਾ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਡੀ ਕਾਕ ਨੇ ਰੁਕਣ ਦਾ ਨਾਂ ਨਹੀਂ ਲਿਆ ਅਤੇ ਲਗਭਗ ਹਰ ਗੇਂਦ ‘ਤੇ ਵੱਡਾ ਸ਼ਾਟ ਖੇਡਿਆ। ਕਪਤਾਨ ਕੇਐਲ ਰਾਹੁਲ ਨੇ ਡੀ ਕਾਕ ਨੂੰ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਸਮਰਥਨ ਦਿੱਤਾ ਅਤੇ ਉਸ ਨੂੰ ਸਟ੍ਰਾਈਕ ਦਿੰਦੇ ਰਹੇ। ਨਾਲ ਹੀ ਕੇਐਲ ਰਾਹੁਲ ਨੇ 68 ਦੌੜਾਂ ਦੀ ਤੇਜ਼ ਪਾਰੀ ਖੇਡੀ। ਰਾਹੁਲ ਨੇ ਆਪਣੀ ਪਾਰੀ ‘ਚ 3 ਚੌਕੇ ਅਤੇ 4 ਛੱਕੇ ਲਗਾਏ।

ਆਈਪੀਐਲ ਇਤਿਹਾਸ ਵਿੱਚ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸਕੋਰ

175* ਕ੍ਰਿਸ ਗੇਲ
158* ਬ੍ਰੈਂਡਨ ਮੈਕੁਲਮ
140* ਕੁਇੰਟਨ ਡੀ ਕਾਕ
133* ਏਬੀ ਡਿਵਿਲੀਅਰਸ
132* ਕੇਐਲ ਰਾਹੁਲ

ਕੇਐਲ ਰਾਹੁਲ ਅਤੇ ਕਵਿੰਟਨ ਡੀ ਕਾਕ ਵਿਚਾਲੇ ਇਹ ਸਾਂਝੇਦਾਰੀ ਇਤਿਹਾਸਕ ਰਹੀ। ਆਈਪੀਐਲ ਦੇ ਇਤਿਹਾਸ ਵਿੱਚ ਪਹਿਲੀ ਵਿਕਟ ਲਈ ਇਹ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੀ ਸਾਂਝੇਦਾਰੀ ਹੈ। ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਜੇਕਰ ਆਈਪੀਐਲ ਇਤਿਹਾਸ ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੀ ਪਾਰੀ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰੀਏ ਤਾਂ ਇਹ ਤੀਜੀ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੀ ਸਾਂਝੇਦਾਰੀ ਹੈ।

ਜੋਸ਼ ਨਾਲ ਭਰੀ ਨਵੀਂ ਉਭਰਦੀ ਟੀਮ

ਆਈਪੀਐਲ ਦੀਆਂ ਨਵੀਆਂ ਟੀਮਾਂ ਵਿੱਚ ਗੁਜਰਾਤ ਟਾਈਟਨਸ ਅਤੇ ਲਖਨਊ ਸੁਪਰ ਜਾਇੰਟਸ ਦੇ ਨਾਂ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ। ਹੁਣ ਤੱਕ ਦੇ ਸੀਜ਼ਨ ਦੌਰਾਨ ਦੋਵਾਂ ਟੀਮਾਂ ‘ਚ ਕਾਫੀ ਉਤਸ਼ਾਹ ਦੇਖਣ ਨੂੰ ਮਿਲਿਆ ਹੈ। ਲਖਨਊ ਦੀ ਖਾਸ ਗੱਲ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਲਖਨਊ ਟੀਮ ਦੇ ਕਪਤਾਨ ਕੇਐੱਲ ਰਾਹੁਲ ਨੂੰ ਲਖਨਊ ਫਰੈਂਚਾਇਜ਼ੀ ਨੇ 17 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ‘ਚ ਸ਼ਾਮਲ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਕੇਐਲ ਰਾਹੁਲ IPL-2022 ਦੇ ਸਭ ਤੋਂ ਮਹਿੰਗੇ ਖਿਡਾਰੀ ਹਨ।

ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ, ਆਈਪੀਐਲ ਵਿੱਚ ਆਪਣੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਕਰਨ ਵਾਲੀ ਦੂਜੀ ਟੀਮ ਗੁਜਰਾਤ ਟਾਈਟਨਜ਼ ਨੇ ਹੁਣ ਤੱਕ 13 ਮੈਚਾਂ ਵਿੱਚ 20 ਅੰਕਾਂ ਨਾਲ ਆਪਣਾ ਚੋਟੀ ਦਾ ਸਥਾਨ ਪੱਕਾ ਕਰ ਲਿਆ ਹੈ। ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਆਰਸੀਬੀ ਨੇ ਸੱਤ ਮੈਚ ਜਿੱਤੇ ਹਨ ਅਤੇ ਛੇ ਹਾਰੇ ਹਨ, ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਹ 13 ਮੈਚਾਂ ਵਿੱਚ 14 ਅੰਕਾਂ ਨਾਲ ਪੰਜਵੇਂ ਸਥਾਨ ’ਤੇ ਹੈ।

ਗੁਜਰਾਤ ਨਾਲ ਭਿੜਨ ਕਾਰਨ ਰਾਇਲ ਚੈਲੰਜਰਜ਼ ਬੰਗਲੌਰ ਲਈ ਇੰਡੀਅਨ ਪ੍ਰੀਮੀਅਰ ਲੀਗ ਦੇ 15ਵੇਂ ਸੀਜ਼ਨ ‘ਚ ਪਲੇਆਫ ਲਈ ਕੁਆਲੀਫਾਈ ਕਰਨਾ ਆਸਾਨ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਲਈ ਟੀਮ ਨੂੰ ਸਖ਼ਤ ਮਿਹਨਤ ਕਰਨੀ ਪਵੇਗੀ। ਇਸ ਟੀਮ ਦਾ ਅਜੇ ਇੱਕ ਮੈਚ ਬਾਕੀ ਹੈ ਅਤੇ ਇਹ ਟੀਮ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ 16 ਅੰਕਾਂ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਪਰ ਇਸਦੇ ਲਈ ਇਹ ਜ਼ਰੂਰੀ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਅੱਜ ਯਾਨੀ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਆਈ.ਪੀ.ਐੱਲ.-2022 ‘ਚ ਟੇਬਲ ਟਾਪਰ ਗੁਜਰਾਤ ਟਾਈਟਨਸ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਮੈਚ ਜਿੱਤੇ। ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ, ਗੁਜਰਾਤ ਟਾਈਟਨਜ਼ ਆਪਣੀ ਪਹਿਲੀ ਪੁਜ਼ੀਸ਼ਨ ਨੂੰ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਕਰਨ ਲਈ ਇਹ ਮੈਚ ਜਿੱਤ ਕੇ ਪਲੇਆਫ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਆਪਣੀ ਜਿੱਤ ਦਾ ਸਿਲਸਿਲਾ ਬਰਕਰਾਰ ਰੱਖਣਾ ਚਾਹੇਗੀ।

Advertisement